Biết trung bình cộng 2 số tự nhiên là 123
Số bé:24
Tìm số lớn
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Tổng của hai số là :
245 x 2 = 490
Số lớn là :
490 - 245 = 255
Đáp số : 255
mik có làm của bạn khác và sẵn ảnh, bạn xem có đúng ko!
tổng hai số tự nhiên là
245 x 2=490
số lớn là
490-167=323
đáp số 323
chúc em học tốt nha
Bài giải
Tổng của 2 số là:
245 x 2 = 490
Số lớn là:
490 - 167 = 323
Đáp số:323
Sai thì mik sorry. đúng thì k cho mik!
HT
phuonglebao9@gmail.com
trung bình cộng là :
86-24=62
tổng là:
62.2=124
số bé là :
124-86=38
ĐS : 38
hok tốt
Trung bình cộng của 2 số :
86 - 24 = 62
Tổng của 2 số :
62 x 2 = 124
Số bé :
124 - 86 = 38
Đáp số : 38
Tổng của 245 số tự nhiên đó là:
198×245=48510
Tổng của 243 số tự nhiên đó là:
187×243=45441
Tổng của hai số tự nhiên đó là:
45810−45441=3069
Ta có sơ đồ :
Số lớn là:
(3069+305):2=1687
Số bé là:
3069−1687=1382
Đáp số: Số lớn: 1687;
Số bé: 1382
Ê BẠN ĐÂY LÀ KHU DÀNH CHO LỚP MỘT CHỨ KO ĐÙNG ĐẺ HỎI BÀI LỚP 4 LỚP 5 NHA
trung bình cộng 2 số là 40+4=44
tổng 2 số là
44x2=88
số lớn là
88-40=48
trung bình cộng của hai số là
40+4=44
tổng hai số đó là :
44*2=88
số lớn là :
88-40=48
tick nha bạn
Tổng 2 số là:
123 x 2 = 246
Số lớn là:
246 - 24 = 222
Đáp số: 222
HT~
tổng hai số là : \(123\times2=246\)
Số lớn là : \(246-24=222\)