Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Chiều rộng mảnh đất là :
26 :4 = 6,5 (m)
Diện tích mảnh đất là :
26 x 6,5 = 169 (m2)
Diện tích đất làm nhà là
169 : 100 x 62,5 = 105,625 (m2)
Đáp số: .......
Chiều rộng mảnh đất là :
22 x \(\frac{1}{4}\)= 5,5 ( m )
Diện tích mảnh đất là :
22 x 5,5 = 121 ( m2 )
Diện tích mảnh đất là :
121 : 100 x 75 = 90,75 ( m2 )
Đáp số : 90,75 m2
b) Diện tích mảnh đất làm nhà là:
\(4233,6:\frac{100}{30}=1270,08\left(m^2\right)\)
Đáp số: a) 4233,6 m2
b) 1270,08 m2
a) Chiều rộng mảnh đất là:
\(84x\frac{3}{5}=50,4\left(m\right)\)
Diện tích mảnh đất là:
\(50,4x84=4233,6\left(m^2\right)\)
chiều rộng là:
60:5=12(m)
diện tích làm nhà là:
(60x12)x42,5%=306(m2)
diện tích đất còn lại là:
(60x12)-306=414(m2)
Đ/S: ...
Chiều rộng là: 25 x 1/5= 5 ( m )
a, DT mảnh đất là: 25 x 5=125 ( m2 )
b, DT đất làm nhà là: 125 : 100 x 25= 31,25 ( m2 )
Đ/S : a, 125 m2 b, 31,25 m2
Chiều rộng mảnh đất là:
60 x 1/5= 12 (m)
Diện tích mảnh đất là:
60 x 12 = 720 (m2)
Diện tích làm nhà là:
720 : 100 x 42,5 = 306 (m2)
Diện tích còn lại là:
720 - 306 = 414 (m2)
Đ/S: 414 m2
_HT_
chiều rộng HCN là: 60 :5 = 12m
Diện tích HCN là: 60 x 12 =720 m2
diện tíc phần làm nhà là: 720 x 42,5 : 100 = 306m2
diện tích phần đất còn lại là: 720 - 306 =414m2
chiều rộng là 60*1/5=12m
DIện tích là 60*12=720m2
Diện tích làm nhà là:
720*35%=252m2
Chiều rộng mảnh đất là:
60 x \(\dfrac{1}{5}\) = 12 ( m )
Diện tích mảnh đất là:
60 x 12 = 720 ( m² )
Diện tích làm nhà là:
720 : 100 x 35 = 252 ( m² )
Đáp số: 252m²