K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

28 tháng 8 2016

132 x 99 + 132

= 132 x 99 + 132 x 1

= 132 x ( 99 + 1 )

= 132 x 100

= 13 200

28 tháng 8 2016

49 x 13 + 49 x 7

= 49 x ( 13 + 7)

= 49 x 20

= 980

d) 864x48-432x96/864x48x432

=864x48-(432x2)x(96:2)/864x48x432

=864x48-864x48/864x48x432

=0/864x48x432

=0

28 tháng 8 2016

49x13+49x7

=49x(13+7)

=49x20

=980

tíc mình nha

14 tháng 7 2017

168 x 168 - 168 x 58 : 110

= 168 x ( 168 - 58 ) : 110

= 168 x 110 : 110

= 168 x 1

= 168

14 tháng 7 2017

Sao bài tập của bạn giống của nguyễn diệp anh thế.

31 tháng 8 2016

a)120-[7.20-(134-110).5]

=120-20

=100

b)1987-200.8+1005:5

=1987-1600+201

=588

c)387.2694+7305.387+387

=1042578+2827035+387

=3870000

d)248:{[368+232):120-3]+122}+2016

=248:124+2016

=2+2016

=2018

4 tháng 7 2018

a)120-[7.20-(134-110).5]

=120-20

=100

b)1987-200.8+1005:5

=1987-1600+201

=588

c)387.2694+7305.387+387

=1042578+2827035+387

=3870000

d)248:{[368+232):120-3]+122}+2016

=248:124+2016

=2+2016

=2018

a: Số số hạng là n-1+1=n(số)

Tổng là n(n+1)/2

b: Số số hạng là (2n-1-1):2+1=(2n-2)/2+1=n(số)

Tổng là:

\(\dfrac{\left(2n-1+1\right)\cdot n}{2}=n^2\)

c: Số số hạng là (2n-2):2+1=n(số)

Tổng là \(\dfrac{\left(2n+2\right)\cdot n}{2}=n\left(n+1\right)\)

d: SỐ số hạng là (51-5)/5+1=11(số)

Tổng là \(\dfrac{\left(51+1\right)\cdot11}{2}=26\cdot11=286\)

15 tháng 7 2019
https://i.imgur.com/jkFvoQ4.png
15 tháng 7 2019

Ai đúng mình like !

136 × 48 + 16 × 272 + 68 × 20 × 2

= 136 × 48 + 32 × 136 + 136 × 20

= 136 × ( 48 + 32 + 20 )

= 136 × 100

= 13600

3 × 25 × 8 + 4 × 37 × 6 + 2 × 38 × 12

= ( 3 × 8 ) × 25 + ( 4 × 6 ) × 37 + ( 2 × 12 ) × 38

= 24 × 25 + 24 × 37 + 24 × 38

= 24 × ( 25 + 37 + 38 )

= 24 × 100 = 2400

1 + 6 + 11 + 16 + ... + 46 + 51

Số số hạng của dãy số trên là :

  ( 51 - 1 ) ÷ 5 + 1 = 11 ( số )

Tổng dãy số đó là :

   ( 1 + 51 ) × 11 ÷ 2 = 286

28 tháng 6 2017

kệ cha nhà bây

25 tháng 7 2017

a)   378

b)   3

c)    2

d)    2

e)    \(\frac{8748}{1715}\)

Mình thấy bài e) bạn có ghi thiếu ko vậy.81^2 x;: hay là cộng trừ vậy?

20 tháng 6 2017

a/\(378\)

b/\(3\)